สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย

ชื่อกระทู้: เรียนเชิญสมาชิกสมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะไทยเข้าร่วมประชุมใหญ่ 1/2556 ณ ปศุสัตว์นนทบุรี(บางใหญ่) [สั่งพิมพ์]

โดย: cowboy_66    เวลา: 2-5-2013 11:53:45     ชื่อกระทู้: เรียนเชิญสมาชิกสมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะไทยเข้าร่วมประชุมใหญ่ 1/2556 ณ ปศุสัตว์นนทบุรี(บางใหญ่)

เรียนเชิญสมาชิกสมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะไทยเข้าร่วมประชุมใหญ่ 1/2556 ณ ปศุสัตว์นนทบุรี(บางใหญ่)
ในวันที่ 11 พฤษภาคม 2556 เวลา 13.00 น.เป็นต้นไป
  หัวข้อบางส่วน
1.สรุปการทำงานของสมาคม ในรอบปีที่ผ่านมา
2.คัดเลือกกรรมการแทนในตำแหน่งที่ว่างอยู่
3.กำหนดกิจกรรมของปี2556
    จึงเรียนเชิญท่านสมาชิกและผู้ที่สนใจในอาชีพเลี้ยงแพะแกะ
           ประชาสัมพันธ์สมาคมผู้เลี้ยงพะแกะไทย

โดย: v.udomsub    เวลา: 2-5-2013 12:09:24

ครับผม ใครมีอะไรก็เสนอกันในที่ประชุมได้เลยนะครับ ช่วยบอกข่าวต่อๆกันด้วยนะครับ ว่าสมาคมฯเรามีการประชุมกันทุกๆปีวันที่นั้นเรากำหนดการประชุมนั้นเราแจ้งกันยาวเป็นปีๆอยู่แล้วคือเสาร์ที่2ของเดือน5และเดือน11 ที่ตั้งสมาคมฯคือที่ปศุสัตว์จังหวัดนนทบุรี บางครั้งสมาชิกใหม่อาจจะไม่ทราบช่วยบอกกันต่อๆนะครับ
โดย: djpong    เวลา: 2-5-2013 13:54:13

สวดยวด

โดย: สมเกียรติ    เวลา: 3-5-2013 10:28:43

อย่าลืมไปประชุมกันนะครับ
โดย: บ้านภูแสงดาวฟาร์ม    เวลา: 6-5-2013 12:28:23

ต้นฉบับโพสต์โดย สมเกียรติ เมื่อ 3-5-2013 10:28
อย่าลืมไปประชุมกันนะครับ

เสียดายที่ไม่สามารถไปร่วมประชุมได้ ฝากพี่สมเกียรติช่วยนำเรื่องเข้าที่ประชุมด้วยครับ
เรื่องที่1. เรื่องวารสารของสมาคมฯ ที่เงียบหายไปตั้งแต่สิ้นปี2555
เรื่องที่2. เรื่องปฏิทินปี2556 ที่เก็บเงินบ้านภูแสงดาวฟาร์ม(สปอนเซอร์)ไปจัดทำเพื่อแจกให้กับสมาชิกสมาคมฯในช่วงปลายปี2555 ได้ดำเนินการจัดส่งแล้วหรือยัง เท่าที่ทราบมาว่ายังไม่ได้ดำเนินการ ไม่ทราบติดขัดในเรื่องใด
เรื่องที่3. เรื่องการช่วยเหลือของสมาคมฯในเรื่องต่างๆ เช่นเรื่องการตรวจโรคแท้งค์ติดต่อ รู้สึกไม่ดีที่เห็นสมาคมฯเพิกเฉยกับเรื่องนี้ ซึ่งมีสมาชิกสมาคมฯหลายท่านแจ้งปัญหานี้ให้กับสมาคมฯได้ทราบแต่สมาคมฯก็เพิกเฉยไม่เข้าไปแก้ไข ซึ่งถ้าสมาคมฯยังไม่สร้างศรัทธาให้กับสมาชิกสมาคมฯได้เห็นแล้ว คงไม่เป็นผลดีต่อการทำงานของสมาคมฯในเรื่องอื่นๆต่อไป
ทั้งหมดที่กล่าวมาเพื่อให้ผู้บริหารสมาคมฯได้ตระหนักถึงการจัดตั้งสมาคมผู้เลี้ยงแพะแกะไทย ว่ามีจุดมุ่งหมายเพื่ออะไร การเสียสละเข้ามาทำงานของคณะผู้บริหารสมาคมฯ ในส่วนตัวรู้สึกชื่นชม แต่การทำงานก็ขอให้ตั้งใจปฏิบัติหน้าที่ของตนที่ได้รับมอบหมายให้ดี อย่าให้กระทบกระเทือนต่อองค์กร ซึ่งถ้าคณะผู้บริหารสมาคมฯไม่เร่งทำผลงาน สร้างศรัทธาให้กับสมาชิกสมาคมฯแล้ว ผมก็ไม่รู้ว่าพวกเราจะเป็นสมาชิกสมาคมผู้เลี้ยงแพะแกะไทยกันไปเพื่ออะไร
โดย: อัสวินฟาร์ม    เวลา: 6-5-2013 13:04:07

ชอบมาก...ถูกใจคับ...คุณเฉลิมพล เพื่อนฝูงเรารักกันถูกต้องแล้ว...แต่....ภาระหน้าที่ต้องมาก่อน เพื่อนที่ดีต้องเตือนสติเพื่อน
โดย: dejasaang    เวลา: 6-5-2013 13:56:32

พี่สมเกียรติ์แล้วเจอกันครับลงเรือลำเดียวกันแล้วก็ต้องช่วยกันพายช่วยกันงัดถ้าจมก็จมด้วยกันถ้ารอดก็ได้ถึงฝั่งกันถ้วนหน้า
ป๋าเหลิมไม่มาจริงๆรึ
โดย: dejasaang    เวลา: 6-5-2013 13:56:39

พี่สมเกียรติ์แล้วเจอกันครับลงเรือลำเดียวกันแล้วก็ต้องช่วยกันพายช่วยกันงัดถ้าจมก็จมด้วยกันถ้ารอดก็ได้ถึงฝั่งกันถ้วนหน้า
ป๋าเหลิมไม่มาจริงๆรึ
โดย: สมใจฟาร์มแพะ    เวลา: 6-5-2013 14:52:49

เป็นแค่สมาชิก บอร์ดไปได้เปล่าครับ?
โดย: dejasaang    เวลา: 6-5-2013 16:38:04

ยินดีต้อนรับครับคุณวารึมีอะไรๆดีก็จะได้นำเสนอกันครับ
โดย: บ้านภูแสงดาวฟาร์ม    เวลา: 6-5-2013 19:54:45

ต้นฉบับโพสต์โดย dejasaang เมื่อ 6-5-2013 13:56
พี่สมเกียรติ์แล้วเจอกันครับลงเรือลำเดียวกันแล้วก็ต ...

ถ้าย้อนกลับไปอ่านกระทู้เก่าๆของผมคงจะเข้าใจเหตุผลว่าทำไมผมถึงไม่ไปร่วมประชุม เอาเป็นว่าถ้าแนวทางการทำงานของเราตรงกัน คงจะได้ร่วมงานกันอีกครับ  เร่งสร้างผลงานนะครับ เพราะถ้าคณะกรรมการบริหารชุดนี้ไม่สามารถเป็นที่พึ่งให้กับสมาชิกสมาคมฯได้ รับรองว่าในการเลือกตั้งครั้งหน้าคงต้องเหนื่อยกันนิดครับ
โดย: สมเกียรติ    เวลา: 7-5-2013 10:47:32

ป๋าเขาน้อยใจไปงั้นแหละ ตั้งแต่สมาชิกแจ้งจำนวนแพะน้อยแล้ว ไม่มาเดี๋ยวจะไปปิดฟาร์มเสียเลย

โดย: สามพีฟาร์ม    เวลา: 7-5-2013 13:10:51

โดย: บ้านภูแสงดาวฟาร์ม    เวลา: 7-5-2013 15:42:16

พูดตรงนี้ก็ได้ครับ เอาทีล่ะเรื่องนะ
1 วารสาร ทำไมไม่ส่ง
2 ปฏิทิน ทำไม่ส่ง
3 การทำงานของพวกเรากันนี่แหละ เรื่องที่น่าทำก็ไม่ทำ เรื่องที่ทำแล้วก็ไม่สานต่อ หน้าที่รับผิดชอบมีก็ไม่ทำ เรื่องสรรหาประธานจังหวัดก็เหมือนกัน ผมโทรไปตามงานจนผมอายครับ เอาเป็นว่าถ้าคิดจะทำงานกันก็ต้องรู้จักหน้าที่รับผิดชอบของตัวเองก่อน ถ้าทำไม่ได้ก็อย่ารับหน้าที่ไปทำ องค์กรจะเสีย สรุปสั้นๆคือผมเบื่อครับ ปากเราก็พูดว่าสมาคมฯมีเพื่อแก้ไขปัญหาเดือดร้อน แต่เวลาเค้าแจ้งปัญหามาก็เงียบ นอกจากเวปสมาคมฯ ที่มีไว้ให้เราเล่นคลายเหงาแล้ว ลองบอกซิครับ ว่าเราทำประโยชน์อะไรเพื่อสมาชิกเพื่อสมาคมฯ ให้เห็นกันบ้าง เอาแค่นี้ก่อนดีกว่า เหตุผลเท่านี้เพียงพอที่ผมคิดว่าคงไม่ไปร่วมประชุมในครั้งนี้ เพราะไปกับไม่ไปก็ไม่ได้แตกต่างกัน
โดย: บ้านภูแสงดาวฟาร์ม    เวลา: 7-5-2013 16:36:45

และถ้าเรายังคงทำงานกันอย่างนี้แล้ว เมื่อไรจะถึงที่หมายล่ะครับ ปีที่แล้วผมทุ่มเททำงานให้สมาคมฯเยอะมาก คงไม่ต้องเอ่ยนะ ปีนี้ผมขอพักบ้างล่ะกัน ส่วนเรื่องงานถ้าใครจะทำต่อ ผมจะถ่ายโอนข้อมูลให้ทั้งรายชื่อสมาชิกและรูปเล่ม เรียกว่าทุกอย่างที่ผมทำล่ะกัน  แต่รับรองว่าผมคงไม่ลาออกจากสมาชิกสมาคมฯ สบายใจได้ ผมแยกแยะเรื่องงานกับเรื่องส่วนตัวออกครับ และคิดว่าสมาคมผู้เลี้ยงแพะแแกะไทย จะเป็นพึ่งให้กับสมาชิกสมาคมฯในการแก้ไขปัญหาความเดือดร้อน อย่างแน่นอน ซึ่งอาจจะไม่ใช่ในเวลานี้ก็ตาม
โดย: อัสวินฟาร์ม    เวลา: 7-5-2013 19:22:47

คุณเฉลิมพล...ต้องทำใจ เราเป็นสมาชิกฯมีหน้าที่ เสียเงินค่าบำรุง เลือกตั้งผู้บริหารสมาคมฯ มีหน้าที่แค่นี้ ส่วนเรื่องงานของสมาคมฯ แล้วแต่ท่านผู้บริหาร เราคงจะทำอะไรมากกว่านี้ไม่ได้แล้วล่ะ เพราะท่าน ท่าน ก็เข้ามาดูทุกวันแต่ไม่สนใจเรา เราคงต้องรอให้ครบวาระการดำรงตำแหน่งก่อน แล้วค่อยว่ากันอีกที
โดย: ก้องภพฟาร์ม    เวลา: 8-5-2013 10:23:47

ผมขอแสดงความคิดเห็นในนามของสมาชิกคนนึงนะครับ ก็สงสัยอยู่เหมือนกัน แต่ว่าทั้งเรื่องวารสาร ปฏิทินและทุก ๆ เรื่องในรอบปีที่ผ่านมา ผมว่าน่าจาไปนั่งคุยกันในที่ประชุมนะครับ  เพราะในรอบ 1 ปี เราก็กำหนดการประชุมไว้ปีละ 2 ครั้ง มันก็เหมาะสมแก่เวลาในการสรุปการทำงานในแต่ละวงรอบการตามงาน สิ่งไหนที่ยังไม่ได้ดำเนินการ สิ่งไหนที่ดำเนินการอยู่และอยู่ในขั้นตอนไหน สิ่งไหนต้องเริ่มทำ ปัญหา ข้อแนะนำ ข้อเสนอแนะต่าง ๆ ต้องถูกบรรจุอยู่ในวาระการประชุมอยู่แล้วครับ

ป๋าเหลิม ท่านอัสวินและสมาชิก ฯ ทุกท่าน ผมว่าเราไปนั่งคุยนั่งถกกันในที่ประชุมดีว่ามั๊ย ท่านใดสงสัยเรื่องอะไร มีปัญหา มีข้อแนะนำ ข้อเสนอแนะก็เตรียมไว้นะครับ เราต้องไปช่วยกันคิด ช่วยกันแก้ ปรึกษากัน ความคิดหลาย ๆ คนรวมกัน ปัญหาทุกปัญหาต้องมีทางออกครับ

ท่านสมัครเข้าเป็นสมาชิกของสมาคม ฯ แล้ว ผมว่าไม่ใช่มีหน้าที่แค่เสียเงินค่าบำรุง อย่างที่ท่านอัสวินกล่าว (ท่านเข้าใจผิดอย่างแรง) เป็นสมาชิกแล้วมันต้องได้อะไรมากกว่านั้นซิครับ อย่างน้อยก็ทำให้เรามีการรวมกลุ่มกัน ได้รู้จักกัน ยังงัยซะวันเสาร์ที่ 11 พ.ค.56 นี้ สมาชิกสมาคม ฯ ทุกท่านเห็นควรเข้าร่วมการประชุมครับ (ป๋าเหลิม ท่านอัสวิน ท่านต้องมานะครับ)   

การประชุม หมายถึง "บุคคลตั้งแต่ 2 คนขึ้นไปมาร่วมปรึกษา หารือ ชี้แจง อธิบาย เสนอแนะ แลกเปลี่ยนความคิดเห็นร่วมกันเพื่อดำเนินงานขององค์กรให้บรรลุวัตถุประสงค์ตามที่กำหนดไว้"

พบกันในวันประชุมครับ

โดย: สามพีฟาร์ม    เวลา: 8-5-2013 11:55:45

อยากมาสังเกตุการณ์แอบ ๆ ดู ด้วยได้ป่ะครับ
โดย: อัสวินฟาร์ม    เวลา: 8-5-2013 14:58:53

ต้นฉบับโพสต์โดย ก้องภพฟาร์ม เมื่อ 8-5-2013 10:23
ผมขอแสดงความคิดเห็นในนามของสมาชิกคนนึงนะครับ ก ...

ขอบคุณคับท่าน...ไปแน่นอนคับ...11พค.56
โดย: สามเหลี่ยมทองคำ    เวลา: 8-5-2013 22:03:58

ต้นฉบับโพสต์โดย บ้านภูแสงดาวฟาร์ม เมื่อ 7-5-2013 16:36
และถ้าเรายังคงทำงานกันอย่างนี้แล้ว เมื่อไรจะถึงที่ ...

คุเณเฉลิมคุณทำให้การแก้ต่างของผมแทนคุณกับคนอื่นสมบูรณ์แบบมาก  ขอยกเลิกฉายา (สายล่อฟ้า) เป็น(สายฟ้าฟาด)เพราะคุณมีการเสียสละและมีความกล้าในการพูดความจริงเพื่อส่วนรวม ชอบว่ะคนแบบนี้อย่าเปลี่ยนนะ
โดย: v.udomsub    เวลา: 9-5-2013 09:08:19

ผมเชื่อว่าสมาชิกทุกท่านคงรักสมาคมและอยากให้สมาคมฯนั้นก้าวหน้าต่อไป ทุกท่านพูดมาก็มีเหตุผลของแต่ท่านที่รู้สึกเป็นห่วงสมาคมฯ วันที่11/5/56ผมขอให้เข้าร่วมประชุมโดยพร้อมเพียงกันนะครับเราอยู่กันเป็นสมาคมฯเราก็ต้องฟังเสียงส่วนใหญ่เป็นหลักก่อน สมาชิกใหม่อาจจะไม่ทราบว่าสมาคมฯเราดำเนินการอะไรไปแล้วบ้างเช่นที่ป๋าเหลิมพูดว่าโทรจนอายเรื่องไปติดอยู่กับประธานเขตบ้าง บางท่านก็ไม่รู้ว่าตนเองต้องทำอะไรบ้างท่านก็งานมากเราก็เห็นใจเพราะว่างานหลักเค้าต้องมาก่อน เราไปเลือกคนที่พร้อมทำหน้าที่ให้กับสมาคมด้วยนะครับแทนต่ำแหน่งที่ว่าง ส่วนตัวผมนั้นถ้าสมาชิกเหม็นขี้หน้าเมื่อไรก็บอกกันได้ไม่ต้องรอให้ครบเทอมนะครับผมยินดีเปิดทางให้ผู้ที่พร้อมกว่าเพราะบางช่วงเวลาเช่นนะขณะนี้ผมก็หาเวลาที่จะมานั่งตอบคำถามอยากมากด้วย

ท่านใดพอที่จะเสียสระเพื่อส่วนรวมรับผิดชอบงานที่ตัวเองถนัดได้เช่นฝ่ายจัดทำวารสารส่งสมาชิกเป็นต้น แจ้งความจำนงค์ได้นะครับ

โดย: dejasaang    เวลา: 10-5-2013 00:40:58

เรียนเชิญหมอบาสผู้ตั้งกระทู้เข้าประชุมด้วยนะครับอย่าลืมๆงานนี้1ปีขอ2ครั้ง หรือขอเสียงสักนิดครับ....เงียบๆๆๆ55555
โดย: อาหวังแพะมีน    เวลา: 10-5-2013 08:44:40

ต้นฉบับโพสต์โดย สามเหลี่ยมทองคำ เมื่อ 8-5-2013 22:03
คุเณเฉลิมคุณทำให้การแก้ต่างของผมแทนคุณกับคนอื่นสม ...

ยังมีพี่น้อง     เพื่อนและพี่ๆร่วมอุดมการเดียวกัน       รอดูความเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ๋     ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านครับ
โดย: dejasaang    เวลา: 10-5-2013 14:19:13

ขอเชิญเพื่อนสมาชิกเข้าร่วมประชุมกันโดยพร้อมเพรียงนะครับผมเริ่มเดินทางมาจากประจวบฯแล้วครับ  ตำแหน่งเลขาทีขาดหายก็ต้องมีการเลือกใหม่มาช่วยกันครับ. และขอให้แม่แพะที่อยู่ทางบ้านถ้าจะคลอดตอนเราไม่อยูก็ขอให้รอดปลอดภัยด้วบเถอะแต่วันนี้ขอไปช่วยวงการก่อนครับ
โดย: ก้องภพฟาร์ม    เวลา: 10-5-2013 15:58:25

เรียนเชิญสมาชิกทุกท่านเข้าร่วมประชุม

พรุ่งนี้เวลา 13.00 น. เจอกันที่สำนักงานปศุสัตว์นนทบุรี

รอบนี้คงมีเรื่องต้องปรึกษากันหลาย ๆ เรื่อง มาช่วยกันนะครับ

โดย: วชิรพล    เวลา: 11-5-2013 15:59:37

ประชุมมวันนี้...ก็ OK แต่ป๋าเหลิมหายไปไหนว่ะ
โดย: บังจุกนรา    เวลา: 11-5-2013 18:16:47

ชัดเจนท่าน....
                                                           เดินหน้า>>>สมาคมแพะแกะไทย

โดย: บ้านภูแสงดาวฟาร์ม    เวลา: 11-5-2013 19:23:53

ก็บอกว่าไม่ไปไง ปีที่แล้วทำมาเยอะแล้ว ปีนี้ขอนั่งดูพวกท่านๆทำงานบ้าง แล้วที่ว่า ok นะครับหมอบอย สมาชิกจะได้รับประโยชน์อะไร จากการประชุมในครั้งนี้บ้าง เอาที่เห็นและแตะต้องได้จริง เพ้อฝันม่ายเอานะ อย่าโกรธกันนะ ผมถือว่าทุกท่านสาบานตนเข้ามารับหน้าที่ในฐานะผู้นำองค์กรนี้ ในนามจิตอาสา เพราะฉะนั้นต้องทำงานให้เห็น ถ้ายังเห็นสมาคมผู้เลี้ยงแพะแกะไทย เป็นของเล่นยามว่าง ผมคงต้องทำหน้าที่ของคนรักสมาคมนี้ ก็อย่าโกรธกันนะ งานเป็นงาน เรื่องส่วนตัวผมรักทุกท่านเหมือนพี่น้อง เพราะฉะนั้นพี่น้องกันต้องเตือนกันได้ หวังว่าคงเข้าใจผมนะครับ
โดย: ยิ่งคุณฟาร์ม    เวลา: 12-5-2013 20:50:01

เป็นกำลังใจให้บอร์ดบริหารทุกท่านครับ เดินหน้ากันไป
โดย: dejasaang    เวลา: 12-5-2013 21:24:01

ขอขอบคุณสำหรับกำลังใจครับคุณบอย
โดย: สมเกียรติ    เวลา: 13-5-2013 11:04:46

มอบให้ป๋าครับ
โดย: ช่อผกาซานต้าฟาร์ม    เวลา: 13-5-2013 17:20:54

เป็นกำลังใจให้ทีมของสมาคททุกท่านค่ะการทำงานบ้างที่ถ้าไม่มีอุปสรรคเลยก็ไม่ทำให้เกิดความรักกันอุปสรรคจะทำให้ทุกๆๆท่านรักกันและการทำงานสำเร็จไปได้ด้วยดีค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ สมาคมผู้เลี้ยงแพะ-แกะแห่งประเทศไทย (http://www.thaigoatsheep.com/) Powered by Discuz! X2